Welcome to Canadian Punjabi Post
Follow us on

10

December 2018
Breaking News :
ਯੂਨੀਫੌਰ ਤੇ ਓਪੀਐਸਈਯੂ ਨੇ ਫੋਰਡ ਦੇ ਤਬਾਹਕੁੰਨ ਏਜੰਡੇ ਖਿਲਾਫ ਹੱਥ ਮਿਲਾਏਨਿਰੰਕਾਰੀ ਭਵਨ ਉੱਤੇ ਗ੍ਰਨੇਡ ਹਮਲੇ ਦਾ ਇੱਕ ਦੋਸ਼ੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ, ਦੂਜੇ ਦੀ ਪਛਾਣਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਗ੍ਰਨੇਡ ਅਟੈਕ: ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਅਮਨ ਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ, ਪੁਲੀਸ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਪਿੰਡ ਅਦਲੀਵਾਲ ਪਹੁੰਚਣ ਦੇ ਹੁਕਮਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ `ਚ ਨਿਰੰਕਾਰੀ ਭਵਨ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ, ਡੀ.ਜੀ.ਪੀ. ਨੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲਾ ਕਿਹਾਵੈਨਕੂਵਰ ਵਿੱਚ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਤਿੰਨ ਝਟਕੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸ਼ਹਿਰ `ਚ ਵੱਡਾ ਰੇਲ ਹਾਦਸਾ, ਦੁਸਹਿਰਾ ਦੇਖਣ ਆਏ ਲੋਕਾਂ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹੀ ਟ੍ਰੇਨ , ਕਰੀਬ 50 ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਹੁਣ ਓਨਟਾਰੀਓ ਵਿੱਚ ਸਿੱਖ ਹੈਲਮਟ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਚਲਾ ਸਕਣਗੇ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ!ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ ਵੱਲੋਂ ਵੱਡਾ ਧਮਾਕਾ: ਦਿੱਲੀ ਗੁਰਦਵਾਰਾ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਛੱਡੀ
 
 
 
 
 
 

ਈ-ਪੇਪਰ

ਵੀਡੀਓ ਗੈਲਰੀ

ਅੱਜ-ਨਾਮਾ

 

ਕਰ ਲਈ ਹਿੰਮਤ ਹੈ ਬੜੀ ਅਕਾਲੀਆਂ ਨੇ,
ਪਏ ਹਨ ਭੁੱਲਾਂ ਬਖਸ਼ਾਉਣ ਨੂੰ ਚੱਲ ਬੇਲੀ।
ਪੱਤਰਕਾਰ ਕਈ ਕਰਨ ਨੂੰ ਕਵਰ ਪਹੁੰਚੇ,
ਕਿਸੇ ਲੀਡਰ ਤੋਂ ਹੁੰਦੀ ਨਹੀਂ ਗੱਲ ਬੇਲੀ।
ਕਿਹੜੀ ਭੁੱਲ ਸੀ, ਕਦੋਂ ਉਹ ਗਈ ਕੀਤੀ,
ਹੋਵੇ ਉਲਝਣ ਨਾ ਇਹੋ ਜਿਹੀ ਹੱਲ ਬੇਲੀ।
ਸੱਦਣਾ ਪਿਆ ਸੀ ਚੇਲਿਆਂ-ਚਾਂਟਿਆਂ ਨੂੰ,
ਗੁਰੂ ਦਰਬਾਰ ਦੇ ਜਾਣ ਲਈ ਵੱਲ ਬੇਲੀ।
ਐਵੇਂ ਜਾਪਦੀ ਰਸਮ ਜਿਹੀ ਹੋਈ ਜਾਂਦੀ,
ਚਿਹਰੇ ਉਪਰ ਨਾ ਕਿਸੇ ਦੇ ਚਾਅ ਬੇਲੀ।
ਕਰਦੀ ਸੰਗਤ ਹੈ ਸ਼ਰਧਾ ਦੇ ਨਾਲ ਸੇਵਾ,
ਆਗੂ ਖੇਡਣ ਸਿਆਸਤ ਦੇ ਦਾਅ ਬੇਲੀ।
-ਤੀਸ ਮਾਰ ਖਾਂ

 

 

ਤਾਜ਼ੀ ਖ਼ਬਰਾਂ

ਫੋਟੋ ਗੈਲਰੀ

 

ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਖ਼ਬਰਾਂ

ਸੁਝਾਅ