Welcome to Canadian Punjabi Post
Follow us on

16

February 2019
Breaking News :
ਪੰਜਾਬ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਮੀਟਿੰਗ: ਸਰਕਾਰੀ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਤੇ ਪੈਨਸ਼ਨਰਾਂ ਨੂੰ ਛੇ ਫੀਸਦੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਭੱਤਾ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨਬਹਿਬਲਕਲਾਂ ਗੋਲੀਕਾਂਡ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਪੁਲਸ ਵਲੋ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ, ਸਾਬਕਾ ਐਸ ਐਸ ਪੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸ਼ਰਮਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰਕੋਲੰਬੀਆ ਪੁਲਸ ਅਕੈਡਮੀ ਉੱਤੇ ਕਾਰ ਬੰਬ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ 10 ਮੌਤਾਂਪੱਤਰਕਾਰ ਛੱਤਰਪਤੀ ਕਤਲ ਕੇਸ: ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੂੰ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਦੀ ਕੈਦ ਦੀ ਸਜ਼ਾਸੁਖਪਾਲ ਖਹਿਰਾ ਵਲੋਂ ਆਪ ਦੀ ਮੁਢਲੀ ਮੈਂਬਰੀ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾਯੂਨੀਫੌਰ ਤੇ ਓਪੀਐਸਈਯੂ ਨੇ ਫੋਰਡ ਦੇ ਤਬਾਹਕੁੰਨ ਏਜੰਡੇ ਖਿਲਾਫ ਹੱਥ ਮਿਲਾਏਨਿਰੰਕਾਰੀ ਭਵਨ ਉੱਤੇ ਗ੍ਰਨੇਡ ਹਮਲੇ ਦਾ ਇੱਕ ਦੋਸ਼ੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ, ਦੂਜੇ ਦੀ ਪਛਾਣਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਗ੍ਰਨੇਡ ਅਟੈਕ: ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਅਮਨ ਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ, ਪੁਲੀਸ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਪਿੰਡ ਅਦਲੀਵਾਲ ਪਹੁੰਚਣ ਦੇ ਹੁਕਮ
 
 
 
 
 

ਈ-ਪੇਪਰ

ਵੀਡੀਓ ਗੈਲਰੀ

ਅੱਜ-ਨਾਮਾ

 

ਨਿੱਖੜੇ ਜਿਹੇ ਅਕਾਲੀ ਪਏ ਫਿਰਨ ਬੇਲੀ,
ਕੋਈ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਰਹੀ ਹੈ ਚੱਲ ਬੇਲੀ।
ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਬਾਤ ਹੁੰਦੀ,
ਲੈਂਦੀਆਂ ਧਿਰਾਂ ਫਿਰ ਪਾਸੜੇ ਮੱਲ ਬੇਲੀ।
ਹਰ ਕੋਈ ਦਾਗਦਾ ਤੀਰ ਅਕਾਲੀਆਂ`ਤੇ,
ਆਉਂਦਾ ਕੋਈ ਨਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਲ ਬੇਲੀ।
ਖੜਦੇ ਤਿੰਨੇ ਹੀ ਨਾਲ ਹਨ ਭਾਜਪਾਈਏ,
ਉਹ ਵੀ ਮੂੰਹੋਂ ਨਹੀਂ ਆਖਦੇ ਗੱਲ ਬੇਲੀ।
ਬੈਠੇ ਰਹਿਣ ਅਕਾਲੀ ਤਾਂ ਬਹਿਣ ਇਹ ਵੀ,
ਅਕਾਲੀ ਉੱਠਣ ਇਹ ਜਾਂਵਦੇ ਉੱਠ ਬੇਲੀ।
ਓਦਾਂ ਪਾਏ ਨਹੀਂ ਕੰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਰੜਕਦੇ ਈ,
ਬਾਕੀ ਸਮਾਂ ਉਹ ਖੋਲ੍ਹਣ ਨਹੀਂ ਮੁੱਠ ਬੇਲੀ।
-ਤੀਸ ਮਾਰ ਖਾਂ

 

 

ਤਾਜ਼ੀ ਖ਼ਬਰਾਂ

ਫੋਟੋ ਗੈਲਰੀ

 

ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਖ਼ਬਰਾਂ

ਸੁਝਾਅ